I. Gabatarwa

A matsayin muhimmin ginshiƙin masana'antar masana'antu na zamani,Kayan aikin injin CNCsuna taka muhimmiyar rawa wajen samar da masana'antu tare da halayen su na madaidaicin madaidaici, inganci mai kyau da kuma aiki da kai. Duk da haka, a cikin ainihin samarwa, matsalar rashin daidaiton machiningKayan aikin injin CNCyana faruwa daga lokaci zuwa lokaci, wanda ba wai kawai yana kawo matsala ga samarwa ba, har ma yana haifar da ƙalubale mai tsanani ga masu fasaha. Wannan labarin zai zurfafa tattauna ka'idar aiki, halaye da dalilai da kuma mafita na daidaitattun mashin ɗin kayan aikin injin na CNC, don samar da ma'aikatan da suka dace tare da ƙarin zurfin fahimta da dabarun magancewa.

II. BayaninKayan aikin injin CNC

(I) Ma'anar da ci gabanKayan aikin injin CNC

Kayan aikin injin CNC shine taƙaitaccen kayan aikin injin sarrafa dijital. Yana da akayan aikin injinwanda ke amfani da tsarin sarrafa shirye-shirye don gane aiki ta atomatik. Tare da ci gaba da ci gaba na kimiyya da fasaha, kayan aikin injin CNC sun fuskanci tsarin ci gaba daga sauƙi zuwa hadaddun, daga aiki ɗaya zuwa ayyuka masu yawa.

(II) Ƙa'idar aiki da halaye

Kayan aikin injin CNCyanke shirye-shirye tare da lambobin sarrafawa ko wasu umarni na alama ta hanyar na'urorin sarrafa lambobi, don sarrafa motsi na kayan aikin injin da sassa na sarrafawa. Yana da halaye masu ban mamaki na daidaiton aiki mai girma, haɗin kai da yawa, daidaitawa mai ƙarfi na sassan sarrafawa, da ingantaccen samarwa.

III. Abubuwan da suka shafiKayan aikin injin CNC

(I) Mai watsa shiri

Abubuwan injina, gami da jikin kayan aikin injin, ginshiƙi, sandal, injin ciyarwa da sauran kayan aikin inji, sune ainihin sassan don kammala matakai daban-daban na yankewa.

(II) Na'urar sarrafa lamba

A matsayin jigonKayan aikin injin CNC, gami da kayan masarufi da software, yana da alhakin shigar da shirye-shiryen sassa na dijital da fahimtar ayyukan sarrafawa daban-daban.

(III) Na'urar tuƙi

Ciki har da naúrar tuƙi, sashin abinci, da sauransu, fitar da sandal da motsin ciyarwa a ƙarƙashin ikon na'urar sarrafa lamba.

(4) Na'urorin taimako

Kamar tsarin sanyaya, na'urar cire guntu, tsarin lubrication, da sauransu, suna ba da garantin aiki na yau da kullun na kayan aikin injin.

(5) Shirye-shirye da sauran kayan aikin taimako

Ana amfani da shi don aikin taimako kamar shirye-shirye da ajiya.

 

IV. Rashin aikin yi da tasiri naCNC inji kayan aikidaidaiton aiki

(1) Bayyananni na gama gari na daidaitaccen aiki na rashin daidaituwa

Irin su karkatar da girman, kuskuren siffa, rashin gamsuwa a saman ƙasa, da sauransu.

(II) Tasiri kan samarwa

Yana iya haifar da matsaloli kamar raguwar ingancin samfur, rage yawan samarwa da haɓaka farashi.

V. Binciken abubuwan da ke haifar da daidaitattun machining naKayan aikin injin CNC

(1) Canje-canje ko canje-canje a cikin sashin abinci na kayan aikin injin

Ana iya haifar da wannan ta rashin aiki na ɗan adam ko gazawar tsarin.

(II) Rashin nuna son kai ga kowane axis na kayan aikin injin

Rashin daidaituwar sifili-point zai haifar da karkatacciyar matsayi na aiki.

(3) Tsarewar juyewar axial mara kyau

Idan tazarar ta yi girma ko ƙanƙanta, zai shafi daidaiton aiki.

(4) Yanayin aiki mara kyau na motar

Rashin gazawar kayan lantarki da sassan sarrafawa zai shafi daidaiton motsi na kayan aikin injin.

(5) Shirye-shiryen hanyoyin sarrafawa, zaɓin wukake da abubuwan ɗan adam

Hanyoyin da ba su da ma'ana da zaɓin kayan aiki, da kuma kura-kuran masu aiki, na iya haifar da rashin daidaituwa.

VI. Hanyoyi da dabarun warware daidaitattun mashin ɗin kayan aikin injin CNC

(I) Hanyoyin ganowa da ganewar asali

Yi amfani da ƙwararrun kayan aiki da kayan aiki don ganowa, irin su interferometers na Laser, don gano ainihin matsalar.

(II) gyare-gyare da matakan gyarawa

Dangane da sakamakon binciken, ɗauki daidaitattun daidaitawa da matakan gyarawa, kamar sake saita nuna son rai, daidaita tazarar baya, da sauransu.

(3) Inganta shirin da sarrafa kayan aiki

Inganta aikin injin, zaɓi kayan aikin da ya dace, da ƙarfafa gudanarwa da kiyaye kayan aikin.

(4) horar da ma'aikata da gudanarwa

Inganta matakin fasaha da ma'anar alhakin masu aiki, da ƙarfafa kulawar yau da kullun da sarrafa kayan aikin injin.

VII. Ingantawa da haɓaka daidaiton mashin ɗinKayan aikin injin CNC

(1) Aikace-aikacen fasaha na ci gaba

Irin su manyan firikwensin firikwensin, tsarin sarrafawa na hankali, da sauransu, suna ƙara haɓaka daidaito da kwanciyar hankali na kayan aikin injin.

(II) Kulawa da kulawa akai-akai

Rike kayan aikin injin a cikin kyakkyawan yanayi kuma nemo da warware matsalolin da za a iya fuskanta cikin lokaci.

(3) Kafa tsarin kula da inganci da tsarin gudanarwa

Kafa ingantaccen tsarin kula da inganci don tabbatar da daidaito da amincin aiki daidai.

VIII. Aikace-aikace da nazarin shari'arKayan aikin injin CNCa fagage daban-daban

(I) Masana'antar kera motoci

Aikace-aikace da tasirinKayan aikin injin CNCa cikin sarrafa sassan mota.

(II) Filin sararin samaniya

Kayan aikin injin CNC suna taka muhimmiyar rawa wajen sarrafa sassa masu rikitarwa.

(III) masana'antar masana'anta

Sabbin aikace-aikace da tabbatar da daidaito naKayan aikin injin CNCa cikin sarrafa mold.

IX. Halin Ci gaba na gaba da kuma Haƙiƙa naCNC Machine Tools

(1) Ƙarin haɓaka hankali da aiki da kai

Zuwa gaba,Kayan aikin injin CNCzai zama mafi hankali da sarrafa kansa don cimma matsayi mafi girma na daidaito da inganci.

(II) Haɓaka fasahar haɗin gwiwar axis da yawa

Multi-axis haɗin gwiwaKayan aikin injin CNCzai taka muhimmiyar rawa wajen sarrafa hadaddun sassa.

(3) Koren kare muhalli da ci gaba mai dorewa

Kayan aikin injin CNCzai kara mai da hankali kan kiyaye makamashi da kare muhalli don samun ci gaba mai dorewa.

X. Kammalawa

A matsayin kayan aiki masu mahimmanci na masana'antun masana'antu na zamani,Kayan aikin injin CNCsuna da matukar mahimmanci don tabbatar da daidaiton sarrafa su. A cikin fuskantar matsalar rashin daidaiton mashin ɗin da ba na al'ada ba, muna buƙatar bincika dalilai cikin zurfi kuma mu ɗauki ingantattun mafita don ci gaba da haɓaka daidaito da aikin injin ɗin. A lokaci guda, tare da ci gaba da ci gaban kimiyya da fasaha, kayan aikin injin na CNC za su ci gaba da haɓakawa da ci gaba, ƙaddamar da sabon kuzari da ƙarfi a cikin ci gaban masana'antar masana'antu.

Ta hanyar tattaunawa mai zurfi naKayan aikin injin CNC, Muna da zurfin fahimtar ka'idodin aikin sa, abubuwan da aka gyara da kuma dalilai da mafita don daidaitattun machining na al'ada. A nan gaba samar, ya kamata mu ci gaba da karfafa bincike da kuma aikace-aikace naKayan aikin injin CNCdon inganta ingantaccen ci gaban masana'antar masana'antu.