Shin kun san gama gari nau'ikan kayan aikin injin CNC?

Nau'i da zaɓin kayan aikin injin CNC

Tsarin na'ura na CNC na'ura yana da rikitarwa, kuma ana buƙatar yin la'akari da jerin dalilai yayin nazarin tsarin aikin aikin, kamar tsarin tsarin hanyar sassa, zaɓin kayan aikin na'ura, zaɓin kayan aikin yankan, ƙaddamar da sassa, da dai sauransu. Idan kamfanoni suna son haɓaka haɓaka aiki da rage saka hannun jari, yana da mahimmanci don zaɓar kayan aikin injin cikin hankali.

Nau'ikan kayan aikin injin CNC na yau da kullun sun haɗa da masu zuwa:

 

I. Nau'in bisa ga tsarin kayan aikin injin CNC

1. Metal yankan CNC inji kayan aikin: Irin wannan inji kayan aikin dace da gargajiya juya, milling, hakowa, nika da kuma gear yankan aiwatar inji kayan aikin, ciki har da CNC lathes, CNC milling inji, CNC hako inji, CNC nika inji, CNC gear inji kayayyakin aiki, da dai sauransu Ko da yake wadannan CNC inji kayan aikin da babban bambance-bambance a cikin tsari hanyoyin, da motsi da kuma motsin motsi na na'ura da high-motsi sarrafa kayan aiki, da mataki na efficit kayan aiki.

2. Kayan aikin injin CNC na musamman: Bugu da ƙari ga yankan kayan aikin injin CNC, kayan aikin injin CNC kuma ana amfani da su sosai a cikin kayan aikin injin na'ura na CNC, kayan aikin injin walƙiya na CNC, CNC plasma arc yankan na'ura, CNC harshen yankan na'ura kayan aikin da CNC Laser inji kayayyakin aiki, da dai sauransu.

3. Plate stamping CNC inji kayan aikin: Irin wannan na'ura kayan aikin da aka yafi amfani da karfe farantin stamping, ciki har da CNC presses, CNC shearing inji da CNC lankwasa inji.

II. Rarraba nau'ikan bisa ga yanayin motsi mai sarrafawa

1. Kayan aikin injin CNC na ma'ana: Tsarin CNC na kayan aikin injin kawai yana sarrafa ƙimar daidaitawar ƙarshen tafiya, kuma baya sarrafa yanayin motsi tsakanin ma'ana da ma'ana. Irin wannan na'ura na CNC yafi hada da CNC daidaitawa inji, CNC hakowa inji, CNC naushi inji, CNC tabo waldi inji, da dai sauransu.

2. Kayan aikin injin CNC mai linzamin linzamin kwamfuta: Kayan aikin injin CNC na linzamin linzamin na iya sarrafa kayan aiki ko tebur mai aiki don motsawa da yanke a cikin madaidaiciyar layi a cikin madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciyar axis a daidai saurin ciyarwa. Gudun ciyarwa na iya canzawa a cikin takamaiman kewayon gwargwadon yanayin yanke. Sauƙaƙan lathe CNC mai sauƙi tare da kulawar linzamin kwamfuta yana da gatura masu daidaitawa guda biyu kawai, waɗanda za a iya amfani da su don gatari na mataki. Injin niƙa na CNC mai linzamin kwamfuta yana da gatura mai daidaitawa guda uku, waɗanda za a iya amfani da su don niƙan jirgin sama.

3. Kayan aikin injin na'ura na CNC na kwane-kwane: Kayan aikin injin na'ura na CNC na iya ci gaba da sarrafa motsi da sauri na motsi biyu ko fiye, don haka yanayin motsi na jirgin da aka haɗa ko sararin samaniya zai iya saduwa da buƙatun ɓangaren kwane-kwane. Abubuwan da aka saba amfani da su na CNC, injin niƙa na CNC da injin injin CNC sune kayan aikin injin kwane-kwane na CNC.
III. Raba nau'ikan bisa ga halaye na na'urar tuƙi

1. Kayan aikin injin CNC mai buɗewa mai buɗewa: Irin wannan kayan aikin injin CNC mai sarrafawa ba shi da wani yanki na gano matsayi a cikin tsarin sarrafa sa, kuma ɓangaren tuƙi yawanci injin hawa ne. Bayanin hanya ɗaya ce, don haka ana kiransa kayan aikin injin CNC mai buɗe-da-ido. Ya dace ne kawai don ƙananan kayan aikin injin CNC tare da ƙananan buƙatun ƙima, musamman kayan aikin injin CNC mai sauƙi.

2. Rufe-madauki iko CNC inji kayan aiki: gano ainihin matsuguni na aiki tebur, mayar da hankali auna ainihin ƙaura darajar zuwa lamba iko na'urar, kwatanta shi tare da shigar da koyarwar darajar gudun hijirar, sarrafa inji kayan aiki da bambanci, kuma a karshe gane daidai motsi na motsi sassa. Irin wannan nau'in na'ura na CNC mai sarrafawa ana kiransa kayan aiki na CNC mai rufewa saboda kayan aiki na kayan aikin injin yana kunshe a cikin hanyar haɗin kai.

Kyakkyawan zaɓi na kayan aikin injin CNC yana da mahimmanci don haɓaka haɓakar samarwa da rage farashin masana'antu. Lokacin zabar, ya zama dole a yi la'akari sosai da buƙatun aiwatar da sassa, nau'ikan halaye na kayan aikin injin da buƙatun samarwa na masana'antu. A lokaci guda, tare da ci gaba da ci gaban fasaha, kayan aikin injin CNC kuma suna haɓaka. Kamfanoni suna buƙatar kula da sabbin hanyoyin fasaha a cikin lokaci, ta yadda za su fi zaɓar kayan aikin injin CNC waɗanda suka dace da bukatun kansu.