Fasaha Kula da Lambobi da Kayan Aikin Injin CNC
Fasahar sarrafa lambobi, an rage ta da NC (Ikon Lambobi), hanya ce ta sarrafa motsin inji da hanyoyin sarrafawa tare da taimakon bayanan dijital. A halin yanzu, kamar yadda sarrafa lambobi na zamani ke karɓar sarrafa kwamfuta, ana kuma san shi da sarrafa lambobi na kwamfuta (Computerized Numerical Control – CNC).
Don cimma ikon sarrafa bayanan dijital na motsi na inji da tafiyar da aiki, dole ne a samar da kayan aiki masu dacewa da software. Jimlar kayan masarufi da software da ake amfani da su wajen aiwatar da sarrafa bayanan dijital ana kiran su tsarin kula da lambobi (Numerical Control System), kuma ainihin tsarin sarrafa lambobi shine na'urar sarrafa lambobi (Numerical Controller).
Injin da ke sarrafa fasahar sarrafa lambobi ana kiran su kayan aikin injin CNC ( kayan aikin injin NC). Wannan samfurin mechatron ne na yau da kullun wanda ke haɗa manyan fasahohi kamar fasahar kwamfuta, fasahar sarrafa atomatik, fasahar auna madaidaicin, da ƙirar kayan aikin injin. Ita ce ginshiƙin fasahar kere-kere ta zamani. Sarrafa kayan aikin inji shine farkon filin da aka fi amfani dashi na fasahar sarrafa lambobi. Sabili da haka, matakin kayan aikin injin CNC ya fi wakiltar aiki, matakin, da haɓaka haɓaka fasahar sarrafa lambobi na yanzu.
Akwai nau'ikan kayan aikin injin CNC daban-daban, gami da hakowa, niƙa, da kayan aikin injin mai ban sha'awa, kayan aikin injin jujjuya, kayan aikin injin niƙa, kayan aikin injin injin fitarwa na lantarki, kayan injin ƙirƙira, kayan aikin injin sarrafa Laser, da sauran kayan aikin injin CNC na musamman tare da takamaiman amfani. Duk wani kayan aikin injin da ke sarrafa fasahar sarrafa lambobi an rarraba shi azaman kayan aikin injin NC.
Waɗancan kayan aikin injin na CNC sanye take da mai canza kayan aiki ta atomatik ATC (Automatic Tool Changer – ATC), ban da lathes CNC tare da masu riƙe kayan aikin rotary, an ayyana su azaman cibiyoyin injina (Cibiyar Injin - MC). Ta hanyar maye gurbin kayan aiki ta atomatik, kayan aiki na iya kammala hanyoyin sarrafawa da yawa a cikin matsawa guda ɗaya, cimma daidaituwar matakai da haɗin kai. Wannan yana rage ingantaccen lokacin sarrafa kayan taimako kuma yana inganta ingantaccen aiki na kayan aikin injin. A lokaci guda, yana rage yawan shigarwa na workpiece da sakawa, haɓaka daidaiton aiki. Cibiyoyin injina a halin yanzu nau'in kayan aikin injin CNC ne tare da mafi girman fitarwa da aikace-aikacen mafi fa'ida.
Dangane da kayan aikin na'ura na CNC, ta hanyar ƙara Multi-worktable (pallet) na'urorin musayar atomatik (Auto Pallet Changer - APC) da sauran na'urori masu dangantaka, ana kiran na'urar sarrafa kayan aiki mai sassauƙa tantanin halitta (Flexable Manufacturing Cell - FMC). FMC ba wai kawai ya fahimci ƙaddamar da matakai da haɗin kai ba amma har ma, tare da musayar atomatik na worktables (pallets) da kuma ingantacciyar kulawa ta atomatik da ayyuka na sarrafawa, na iya yin aiki ba tare da wani mutum ba na wani lokaci, don haka ya kara inganta aikin sarrafa kayan aiki. FMC ba kawai tushen tsarin masana'anta mai sassauƙa ba FMS (Tsarin Masana'antu Mai Sauƙi) amma kuma ana iya amfani da shi azaman kayan sarrafa kansa mai zaman kansa. Saboda haka, saurin haɓakarsa yana da sauri sosai.
A kan tushen FMC da cibiyoyin injiniyoyi, ta hanyar ƙara tsarin dabaru, robots masana'antu, da kayan aiki masu alaƙa, da sarrafawa da sarrafawa ta hanyar tsarin kulawa ta tsakiya a cikin tsaka-tsaki da haɗin kai, irin wannan tsarin masana'antu ana kiransa tsarin masana'antu mai sassauƙa FMS (System Manufacturing Saukaka). FMS ba za ta iya yin aiki ba kawai na dogon lokaci ba amma har ma da cimma cikakkiyar sarrafa nau'ikan sassa daban-daban da hada kayan aiki, samun nasarar sarrafa tsarin sarrafa bita. Babban tsarin masana'antu ne mai sarrafa kansa.
Tare da ci gaba da ci gaba da ci gaban kimiyya da fasaha, don daidaitawa da canjin yanayin buƙatun kasuwa, don masana'antu na zamani, ba wai kawai ya zama dole don inganta aikin sarrafa kayan aikin masana'antu ba amma har ma don cimma cikakkiyar aiki da kai daga tsinkayar kasuwa, yanke shawarar samar da kayayyaki, ƙirar samfur, masana'anta samfurin zuwa tallace-tallace. Cikakken tsarin samarwa da masana'anta da aka kafa ta hanyar haɗa waɗannan buƙatun ana kiransa tsarin masana'anta mai haɗawa da kwamfuta (Integrated Manufacturing System - CIMS). CIMS ta zahiri tana haɗa dogon samarwa da ayyukan kasuwanci, samun ingantacciyar samarwa da sassauƙa na fasaha, wakiltar mafi girman matakin haɓaka fasahar masana'anta ta atomatik na yau. A cikin CIMS, ba wai kawai haɗin kayan aikin samar da kayan aiki ba ne, amma mafi mahimmanci, haɗin fasaha da haɗin gwiwar aiki yana nuna bayanin. Kwamfuta ita ce kayan aikin haɗin kai, fasahar na'ura mai sarrafa kansa ta hanyar kwamfuta ita ce tushen haɗin kai, kuma musayar da musayar bayanai da bayanai shine gadar haɗin kai. Za'a iya ɗaukar samfurin ƙarshe azaman bayyanar kayan bayanai da bayanai.
Tsarin Kula da Lambobi da Abubuwan Sa
Abubuwan Tushen Tsarin Tsarin Kula da Lambobi
Tsarin kula da lambobi na kayan aikin injin CNC shine ainihin duk kayan sarrafawa na lambobi. Babban abin sarrafawa na tsarin kula da lambobi shine maye gurbin gatura mai daidaitawa (ciki har da saurin motsi, alkibla, matsayi, da sauransu), kuma bayanan sarrafa sa galibi ya fito ne daga tsarin sarrafa lambobi ko shirye-shiryen sarrafa motsi. Don haka, mafi mahimmancin abubuwan da ke cikin tsarin kula da lambobi yakamata su haɗa da: na'urar shigarwa/na'urar fitarwa, na'urar sarrafa lambobi, da servo drive.
Matsayin na'urar shigarwa / fitarwa shine shigarwa da fitarwa bayanai kamar sarrafa lambobi ko shirye-shiryen sarrafa motsi, sarrafawa da sarrafa bayanai, sigogin kayan aikin inji, daidaita matsayi na axis, da matsayi na maɓallin ganowa. Allon madannai da nuni sune mafi mahimmancin na'urorin shigarwa/fitarwa waɗanda ake buƙata don kowane kayan sarrafawa na lamba. Bugu da kari, ya danganta da tsarin sarrafa lambobi, na'urori irin su masu karanta wutar lantarki, na'urorin tef, ko faifan floppy suma ana iya sanye su. A matsayin na'ura ta gefe, kwamfutar a halin yanzu tana ɗaya daga cikin na'urorin shigarwa/fitarwa da aka saba amfani da su.
Na'urar sarrafa lambobi ita ce ainihin ɓangaren tsarin sarrafa lambobi. Ya ƙunshi da'irori na shigarwa/fitarwa, masu sarrafawa, raka'o'in lissafi, da ƙwaƙwalwar ajiya. Matsayin na'urar sarrafa lambobi shine tattarawa, ƙididdigewa, da aiwatar da shigar da bayanai ta na'urar shigarwa ta hanyar da'irar dabaru na ciki ko software mai sarrafawa, da fitar da nau'ikan bayanai da umarni iri-iri don sarrafa sassa daban-daban na kayan aikin injin don aiwatar da takamaiman ayyuka.
Daga cikin waɗannan bayanan sarrafawa da umarni, mafi mahimmanci sune saurin ciyarwa, jagorar ciyarwa, da umarnin ƙaurawar abinci na gatura mai daidaitawa. Ana ƙirƙira su ne bayan lissafin interpolation, ana ba da su zuwa servo drive, mai haɓakawa da direba, kuma a ƙarshe suna sarrafa ƙaura na gatura masu daidaitawa. Wannan kai tsaye yana ƙayyade yanayin motsi na kayan aiki ko daidaita gatura.
Bugu da ƙari, dangane da tsarin da kayan aiki, alal misali, akan kayan aikin CNC, ana iya samun umarni irin su saurin juyawa, shugabanci, farawa / dakatar da igiya; zaɓin kayan aiki da umarnin musayar; farawa / dakatar da umarnin sanyaya da na'urorin lubrication; workpiece loosening da clamping umarnin; indexing na worktable da sauran karin umarnin. A cikin tsarin kula da lambobi, ana ba da su zuwa na'urar sarrafawa ta waje a cikin nau'i na sigina ta hanyar dubawa. Na'urar sarrafa kayan taimako tana aiwatar da abubuwan da suka wajaba da ayyukan ma'ana akan siginar da ke sama, tana haɓaka su, kuma tana fitar da na'urori masu dacewa don fitar da kayan aikin injin, na'ura mai ƙarfi, da na'urori masu taimako na huhu na injin don kammala ayyukan da umarnin da aka kayyade.
Driver servo yawanci ya ƙunshi amplifiers servo (wanda kuma aka sani da direbobi, servo units) da masu kunnawa. A kan kayan aikin injin CNC, ana amfani da injin servo na AC gabaɗaya azaman masu kunnawa a halin yanzu; a kan kayan aikin injina masu saurin sauri, an fara amfani da na'urori masu linzami. Bugu da ƙari, akan kayan aikin injin CNC da aka samar kafin shekarun 1980, akwai lokuta na yin amfani da injin servo na DC; don kayan aikin injin CNC mai sauƙi, an kuma yi amfani da injin stepper azaman masu kunnawa. Siffar amplifier na servo ya dogara da mai kunnawa kuma dole ne a yi amfani da shi tare da injin tuƙi.
Abubuwan da ke sama sune mafi mahimmancin sassa na tsarin kula da lambobi. Tare da ci gaba da haɓaka fasahar sarrafa lambobi da haɓaka matakan aikin kayan aikin injin, abubuwan da ake buƙata don tsarin kuma suna ƙaruwa. Don saduwa da buƙatun sarrafawa na kayan aikin injin daban-daban, tabbatar da daidaito da daidaito na tsarin kula da lambobi, da sauƙaƙe amfani da mai amfani, tsarin kula da lambobi da aka saba amfani da su yawanci suna da mai sarrafa shirye-shirye na ciki azaman na'urar sarrafa kayan aikin injin. Bugu da ƙari, akan kayan aikin yankan ƙarfe, na'urar tuƙi na iya zama wani ɓangare na tsarin sarrafa lambobi; akan kayan aikin injin CNC na rufaffiyar madauki, ma'auni da na'urorin ganowa suma suna da mahimmanci ga tsarin sarrafa lambobi. Don tsarin kula da lambobi masu ci gaba, wani lokacin ma kwamfuta ana amfani da ita azaman hanyar sadarwa na mutum-na'ura na tsarin da kuma sarrafa bayanai da na'urorin shigar da / fitarwa, ta haka ne ke sa ayyukan tsarin sarrafa lambobi ya fi ƙarfi da aiki sosai.
A ƙarshe, abun da ke ciki na tsarin kula da lambobi ya dogara da aikin tsarin sarrafawa da takamaiman bukatun kayan aiki. Akwai bambance-bambance masu mahimmanci a cikin tsarin sa da abun da ke ciki. Bugu da ƙari ga abubuwa uku mafi mahimmanci na na'urar shigarwa / fitarwa na shirin sarrafawa, na'urar sarrafa lambobi, da servo drive, za a iya samun ƙarin na'urorin sarrafawa. Sashin akwatin da aka datse a cikin hoto na 1-1 yana wakiltar tsarin sarrafa lambobin kwamfuta.
Ka'idodin NC, CNC, SV, da PLC
NC (CNC), SV, da PLC (PC, PMC) ana amfani da gajarta ta Ingilishi sosai a cikin kayan sarrafa lambobi kuma suna da ma'anoni daban-daban a lokuta daban-daban a aikace-aikace masu amfani.
NC (CNC): NC da CNC sune gajartawar Ingilishi gama gari na Kula da Lambobi da Kula da Lambobi na Kwamfuta, bi da bi. Ganin cewa sarrafa lambobi na zamani duk sun ɗauki sarrafa kwamfuta, ana iya la'akari da cewa ma'anar NC da CNC gaba ɗaya ɗaya ne. A cikin aikace-aikacen injiniya, dangane da lokacin amfani, NC (CNC) yawanci yana da ma'anoni daban-daban guda uku: A cikin ma'ana mai mahimmanci, yana wakiltar fasahar sarrafawa - fasahar sarrafa lambobi; a cikin kunkuntar ma'ana, yana wakiltar wani tsari na tsarin sarrafawa - tsarin kula da lambobi; Bugu da ƙari, yana iya wakiltar takamaiman na'urar sarrafawa - na'urar sarrafa lambobi.
SV: SV shine gajartawar Ingilishi gama gari na servo drive (Servo Drive, an rage shi azaman servo). Bisa ga sharuddan da aka kayyade na ma'aunin JIS na Japan, shi ne "hanyar sarrafawa wanda ke ɗaukar matsayi, alkibla, da yanayin wani abu a matsayin adadi mai sarrafawa da kuma bin diddigin canje-canje na sabani a cikin ƙimar manufa." A takaice dai, na'urar sarrafawa ce wacce za ta iya bin adadin jiki ta atomatik kamar matsayin da aka yi niyya.
A kan kayan aikin injin CNC, aikin servo drive yana nunawa a fannoni biyu: Na farko, yana ba da damar daidaita gatari don yin aiki a saurin da na'urar sarrafa lamba ta bayar; na biyu, yana ba da damar saita gatura masu daidaitawa gwargwadon matsayin da na'urar sarrafa lamba ta bayar.
Abubuwan sarrafawa na servo drive yawanci matsawa ne da gudun madaidaicin gatura na kayan aikin injin; mai kunnawa shine motar servo; Bangaren da ke sarrafawa da haɓaka siginar shigar da siginar ana yawan kiransa servo amplifier (wanda kuma aka sani da direba, amplifier, servo unit, da sauransu), wanda shine ainihin servo drive.
Driver servo ba za a iya amfani da shi kawai tare da na'urar sarrafa lamba ba amma kuma ana iya amfani da shi kaɗai azaman matsayi (gudun) tsarin rakiyar. Sabili da haka, ana kiran shi tsarin servo. A farkon tsarin kula da lambobi, an haɗa sashin kula da matsayi gabaɗaya tare da CNC, kuma servo drive kawai yana sarrafa saurin gudu. Don haka, ana kiran motar servo sau da yawa rukunin sarrafa saurin gudu.
PLC: PC shine gajartawar Ingilishi na Mai sarrafa shirye-shirye. Tare da karuwar shaharar kwamfutoci na sirri, don guje wa rudani tare da kwamfutoci na sirri (wanda ake kira PCs), masu sarrafa shirye-shirye yanzu galibi ana kiran su masu sarrafa dabaru na shirye-shirye (Programmalbe Logic Controller - PLC) ko masu sarrafa injin na'ura (Programmable Machine Controller - PMC). Saboda haka, akan kayan aikin injin CNC, PC, PLC, da PMC suna da ma'ana ɗaya daidai.
PLC yana da fa'idodi na saurin amsawa, ingantaccen aiki, amfani mai dacewa, shirye-shirye mai sauƙi da ɓarna, kuma yana iya fitar da wasu kayan aikin lantarki kai tsaye. Sabili da haka, ana amfani da shi sosai azaman na'urar kulawa ta taimako don kayan sarrafawa na lambobi. A halin yanzu, yawancin tsarin sarrafa lambobi suna da PLC na ciki don sarrafa umarnin taimako na kayan aikin injin CNC, ta haka yana sauƙaƙe na'urar sarrafa kayan aikin injin. Bugu da ƙari, a lokuta da yawa, ta hanyar na'urori na musamman na aiki irin su tsarin kula da axis da kuma matsayi na PLC, PLC kuma za a iya amfani da shi kai tsaye don cimma matsayi na matsayi, kulawar linzamin kwamfuta, da sauƙi mai sauƙi na kwane-kwane, samar da kayan aikin CNC na musamman ko layin samar da CNC.
Ƙa'idar Haɗawa da Ƙa'idar Gudanar da Kayan Aikin CNC
Babban Haɗin Kayan Aikin Injin CNC
Kayan aikin injin CNC sune mafi yawan kayan sarrafawa na ƙididdiga. Don bayyana ainihin abun da ke ciki na kayan aikin injin CNC, da farko ya zama dole don nazarin tsarin aiki na kayan aikin injin CNC don sarrafa sassa. A kan kayan aikin injin CNC, don aiwatar da sassa, ana iya aiwatar da matakai masu zuwa:
Dangane da zane-zane da tsare-tsare na sassan da za a sarrafa, ta yin amfani da ka'idojin da aka tsara da tsarin shirye-shiryen, rubuta yanayin motsi na kayan aikin, tsarin sarrafawa, sigogin tsari, yanke sigogi, da sauransu a cikin tsari na koyarwa wanda tsarin kula da lambobi, wato, rubuta shirin sarrafawa.
Shigar da shirin sarrafa rubutu a cikin na'urar sarrafa lambobi.
Na'urar sarrafa lambobi tana yankewa da aiwatar da shirin shigar (lambar) kuma tana aika siginar sarrafawa masu dacewa zuwa na'urorin servo drive da na'urorin sarrafa kayan aikin taimako na kowane axis daidaitawa don sarrafa motsin kowane ɓangaren kayan aikin injin.
A lokacin motsi, tsarin kula da lambobi yana buƙatar gano matsayin madaidaicin gatura na kayan aikin injin, matsayin maɓallan tafiye-tafiye, da dai sauransu a kowane lokaci, kuma kwatanta su tare da buƙatun shirin don ƙayyade mataki na gaba har sai an sarrafa sassan da suka cancanta.
Mai aiki zai iya lura da duba yanayin sarrafawa da matsayin aiki na kayan aikin injin a kowane lokaci. Idan ya cancanta, ana buƙatar gyare-gyare ga ayyukan kayan aikin injin da shirye-shiryen sarrafawa don tabbatar da amintaccen aiki na kayan aikin injin.
Ana iya ganin cewa a matsayin ainihin abun da ke cikin kayan aikin CNC, ya kamata ya haɗa da: na'urorin shigarwa / fitarwa, na'urori masu sarrafawa na lambobi, servo drives da na'urori masu amsawa, na'urori masu sarrafa kayan aiki, da kayan aikin injin.
Haɗin Kayan Aikin Injin CNC
Ana amfani da tsarin kula da lambobi don cimma nasarar sarrafa sarrafa kayan aikin injin. A halin yanzu, galibin tsarin sarrafa lambobi suna ɗaukar sarrafa lambobi na kwamfuta (watau CNC). Na'urar shigarwa/fitarwa, na'urar sarrafa lambobi, servo drive, da na'urar amsawa a cikin adadi tare sun haɗa da tsarin sarrafa kayan aikin injin, kuma an bayyana matsayinsa a sama. Mai zuwa yana gabatar da wasu sassa a takaice.
Na'urar amsa ma'auni: Ita ce hanyar ganowa na rufaffiyar madauki (rami-rufe-madauki) kayan aikin injin CNC. Matsayinsa shine gano saurin gudu da ƙaura na ainihin ƙaura na mai kunnawa (kamar mariƙin kayan aiki) ko tebur ɗin aiki ta hanyar abubuwan ma'auni na zamani kamar su bugun bugun jini, masu warwarewa, na'urorin haɗin gwiwa, gratings, ma'aunin maganadisu, da kayan auna Laser, da kuma ciyar da su zuwa na'urar servo drive ko na'urar sarrafa na'urar don ramawa na'urar sarrafa sauri, na inganta daidaiton tsarin motsi. Matsayin shigarwa na na'urar ganowa da matsayi inda aka mayar da siginar ganowa ya dogara da tsarin tsarin kula da lambobi. Gina-ginen ƙwanƙwasa bugun jini na Servo, tachometers, da gratings na layi galibi ana amfani da abubuwan ganowa.
Saboda gaskiyar cewa servos na ci gaba duk sun ɗauki fasahar servo na dijital (wanda ake nufi da servo dijital), yawanci ana amfani da bas don haɗi tsakanin servo drive da na'urar sarrafa lamba; a mafi yawan lokuta, ana haɗa siginar amsawa zuwa servo drive kuma ana watsa shi zuwa na'urar sarrafa lambobi ta cikin bas. Sai kawai a cikin ƴan lokuta ko lokacin amfani da faifan faifan analog servo (wanda akafi sani da analog servo), na'urar amsa tana buƙatar haɗa kai tsaye zuwa na'urar sarrafa lambobi.
Tsarin sarrafawa na taimako da tsarin watsa abinci: Yana tsakanin na'urar sarrafa lambobi da kayan aikin injiniya da na'ura mai aiki da karfin ruwa na kayan aikin injin. Babban aikinsa shine karɓar saurin sandal, alkibla, da farawa/tsaida umarni da na'urar sarrafa lambobi; zaɓin kayan aiki da umarnin musayar; farawa / dakatar da umarnin sanyaya da na'urorin lubrication; sigina na umarni na taimako kamar sassautawa da matse kayan aiki da abubuwan kayan aikin injin, ƙididdige kayan aikin, da siginonin matsayi na masu sauyawa akan kayan aikin injin. Bayan tattara larura, hukunce-hukuncen ma'ana, da haɓaka ƙarfi, masu kunnawa masu dacewa ana tura su kai tsaye don fitar da kayan aikin injin, na'ura mai aiki da ruwa, da na'urorin taimakon huhu na injin don kammala ayyukan da umarnin da aka kayyade. Yawanci yana kunshe da PLC da da'irar sarrafawa mai ƙarfi na yanzu. Ana iya haɗa PLC tare da CNC a cikin tsari (ginin PLC) ko ingantacciyar mai zaman kanta (PLC na waje).
Jikin kayan aikin injin, wato, tsarin injiniya na kayan aikin injin CNC, kuma ya ƙunshi babban tsarin tuki, tsarin sarrafa abinci, gadaje, kayan aiki, na'urorin motsi na taimako, na'ura mai ƙarfi da tsarin pneumatic, tsarin lubrication, na'urorin sanyaya, cire guntu, tsarin kariya, da sauran sassa. Duk da haka, don saduwa da buƙatun kula da ƙididdiga da kuma ba da cikakken wasa ga aikin kayan aikin na'ura, ya sami sauye-sauye masu mahimmanci dangane da tsarin gaba ɗaya, ƙirar bayyanar, tsarin watsawa, tsarin kayan aiki, da aikin aiki. Abubuwan injinan kayan aikin injin sun haɗa da gado, akwatin, ginshiƙi, layin jagora, tebur mai aiki, sandal, injin ciyarwa, injin musayar kayan aiki, da sauransu.
Ka'idodin CNC Machining
A kan kayan aikin yankan ƙarfe na gargajiya, lokacin sarrafa sassa, mai aiki yana buƙatar ci gaba da canza sigogi kamar yanayin motsi da saurin motsi na kayan aiki bisa ga buƙatun zane, don kayan aikin yana aiwatar da yankan aiki akan kayan aikin kuma a ƙarshe aiwatar da sassa masu cancanta.
Yin aiki da kayan aikin injin CNC da gaske yana amfani da ka'idar "mabambanta". Za'a iya bayyana ƙa'idar aiki da tsarinta a taƙaice kamar haka:
Dangane da yanayin kayan aikin da shirin sarrafawa ke buƙata, na'urar sarrafa lamba ta bambanta yanayin yanayin tare da daidaitattun gatura masu daidaitawa na kayan aikin injin tare da ƙaramin motsi (daidai da bugun jini) (△X, △ Y a cikin Hoto 1-2) kuma yana ƙididdige adadin bugun jini wanda kowane axis daidaitawa yana buƙatar motsawa.
Ta hanyar software na "interpolation" ko "interpolation" kalkuleta na na'urar sarrafa lambobi, yanayin da ake buƙata yana dacewa da polyline daidai a cikin raka'a na "ƙananan motsi" kuma an samo polyline mafi kusa da yanayin ka'idar.
Dangane da yanayin yanayin polyline mai dacewa, na'urar sarrafa lambobi tana ci gaba da keɓance ɓangarorin ciyarwa zuwa ga gatura masu daidaitawa daidai kuma yana ba da damar daidaita gatura na kayan aikin injin don motsawa bisa ga nau'ikan bugun jini ta hanyar servo drive.
Ana iya ganin cewa: Na farko, idan dai mafi ƙarancin motsi (madaidaicin bugun jini) na kayan aikin injin CNC ya isa ƙarami, polyline mai dacewa da aka yi amfani da shi ana iya maye gurbinsa da madaidaicin ka'idar. Na biyu, idan dai an canza hanyar rarraba nau'in bugun jini na gatura mai daidaitawa, ana iya canza siffar polyline da aka haɗa, ta yadda za a cimma manufar canza yanayin aiki. Na uku, idan dai yawan…